MKATABA WA UUZAJI WA VIFAA VYA UJENZI KWA AJILI YA MRADI WA
UJENZI WA JENGO LA RADIOLOGIA (FEDHA ZA MAENDELEO)

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA

BAINA YA

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MANYARA

NA

MANUU ENTERPRISES CO. LTD

.




Mkataba Huu Umeingiwa leo Tarehe ....0%... Mwezi .04 ...2022
KATI YA

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara (ambaye atajulikana kama Mnunuzi kwa upande

mmoja).
NA

Manuu Enterprises Co. Ltd wa S.L.P 39605, Babati — Manyara (ambaye atajulikana kama

Mzabuni kwa upande mwingine).

KWA KUWA Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara iko tayari na inania na Inahitaji Vifaa vya
_,enzi kutoka kwa itahitaji uuzaji wa Vifaa hivyo vyote kwa masharti yatakayo ainishwa kwenye
mkataba huu.

NA KWA KUWA kampuni iko tayari na inania na uwezo wa kuuza vifaa hivyo vya Bomba kwa

kuzingatia makubaliano na masharti kama yalivyoainishwa hapa chini.
SASA WAHUSIKA WANAKUBALIANA YAFUATAYO;

1.0. MAELEZO YA VIFAA HIVYO
1.1. Mkataba huu utakuwa ni usambazaji wa vifaa Mchanganyiko katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa

wa Manyara.
1.2. vifaa ambavyo mzabuni ataleta katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara ni kama ilivyo

orodheshwa hapa chini;



‘S/no

_ | tenon

Schedule of supplies or services required

D:s_cription of Supplies or
Services

Unit of
Measure

Quantity
Required

Unit
Price

Tax per
Unit
(VAT)

Extended
Price (Tshs)

to hardcore beds

Litre

5.0

175,000

3 meters long

Pieces

177

1,681,500

Pieces

176

1,672,000

3 metres long
50x100mm struts

3 metres long

Pieces N

77

| Iron Nails 4

Kg

50

500,500
200,000

50mm thick Hospital Flush
door, consist of 45x200mm top
and bottom rail, 45x145mm
stiles and middle rail with
25mm thick boarding T & G
jointed with stiles and rail

Size 1500 x 2200mm high;

2.0

1,700,000

| Size 1200 x 2200mm high;

2.0

1,500,000

| Size 900 x 2200mm high:

3.0

2,100,000

Size 900 x 2200mm high;

Size 800 x 2200mm high; -
44mm thick sliding door
special radiation door, X-RAY
DOOR with 2mm thick lead
sheet at the center of the core
finished with 4mm thick
washable and water proof iron
| sheet including all necessaries
_accessories such kick plate

9.0

6,300,000

5.0

3,500,000

Size 1200 x 2100mm high:

5.0

37,500,000

Frame and Finishing

...I

Prime quality Wrot Hardwood

| 145mm x 45mm Frame

154.0

6,160,000

20 x 15mm Glazing beads

62.0

620,000

6mm thick toughed clear glass

| fixed with hardwood beads
IR ._() m’

440,000 |

IRON MONGERY

| ironmongery; HAFELLE

Supply and fix the .folluwing

|




F | Reference or equal and ) |
approved; to hardwood with
L0Omm butt hinges

| | Pairs | 320 - 1,280,000
2 | Two lever mortice lock; cylinder sct ) 19.0 _ 2,280,000

3| Lock :eylinder o set 2.0 240.000

4 | Door stopper fixed to floors No 210 _ 630,000
HEAVY DUTY ALUMINIUM
ALLOY WINDOWS
Supply assemble and fix the
following purpose made heavy
duty aluminum alloy framed
windows; frames 100 x 50 x
3mm POWDER COATED
finish; Smm thick clear glass
with sand blasted pattern
includes MOSQUITO
GLAUZES:; all complete with
all fittings; accessories and
fasterness: all from and
approved ALUMINIUM
window specialist and with
profiles from an approved
manulacturer fixing B _ ) B
I | Overall size 1500x1800mm high Nr 240 4.500.000
2 | Overall size 100 x 1800mm high I Nr 40 | ) 3,000,000
3 | Overall size 800 x 900mm high Nr 7.0 4,200,000
4

Overall size 600 x 500mm high Nr 2.0 800,000
X-RAY WINDOW
Special radiation door, X-RAY
WINDOW with 2mm lead in
between and 4mm thick iron
sheet as per specification
_()vc_ral]_sigc ()O()__x 500_1111_11 high ] Nr 3.0_ ]4,4@0()()
Window grill .
2 Supply and fix window grill, 50 4,200,000
X 25 x 3mm [ramed, 25 x 25 x
3mm internal members; joined M~ 30.0
and welded as per Architect’s ‘
! drawing and approval in the |
|

3 Spacer (100 Nos per package) Box 3 . ' ' __15,()_0() [

L’l’()TAL 99594,000




NA KWA KUWA Mzabuni yuko tayari na ana uwezo wa kufanya kazi hiyo:
HIVYO BASI, WAHUSIKA WANAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:
1: MAELEZO YA KAZI.

Kazi zinazotakiwa kufanyika ni kama ifuatavyo:

a) Kuleta vifaa mpaka eneo husika.

b) Vifaa tajwa hapo juu vitakavyouzwa viwe vimekidhi viwango vya ubora kama

ulivyoelekezwa kwenye nukuu za bei.

2: MUDA WA KUKAMILISHA KAZI/MUDA WA MKATABA.

rizabuni amekubaliana na Mnunuzi kuleta vifaa tajwa hapo juu ndani ya miezi miwili baada ya
Mkataba Kusainiwa. Ieleweke wazi kuwa Mzabuni akishindwa kukamilisha kazi/ usambazaji wa
vifaa tajwa kwa muda waliokubaliana na Mnunuzi, atawajibika kumlipa Mnunuzi fidia ya
ucheleweshaji (liquidated damage) ya asilimia moja (1%) ya gharama kwa siku kwa kila siku

inayoongezeka baada ya kuvunja kipengele hiki cha Mkataba hadi atakapokamilisha kazi husika.

3. MALIPO KWA MZABUNI:

Mzabuni atalipwa malipo yake yote pale tu atakapomaliza kuleta vifaa vyote katika Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa wa Manyara na Hospitali kukagua na kujiridhisha kuwa vifaa vilivyoletwa vipo kwa
mujibu wa mkataba wake ndipo Mzabuni atalipwa malipo yake ambayo ni kiasi cha Tsh

71,594,000/ = (Milioni Tisini na Tisa Laki Tano Tisini na Nne Elfu Tu.)
4. MAJUKUMU YA WAHUSIKA:
4.1 Majukumu ya Mzabuni

Mzabuni atatakiwa:

(a) Kuleta vifaa vinavyohitajika na Mnunuzi kwa wakati na muda waliokubaliana.

(b) Kuleta vifaa vyenye viwango vilivyooneshwa na ubora unaotakiwa na Mnunuzi



(c) Kuzingatia suala la muda katika kutekeleza huduma hiyo.

(d) Kuzingatia uangalifu, uadilifu na uaminifu wakati wa kutekeleza Mkataba huu.
Itakapobainika kuna udanganyifu katika kutekeleza kazi hii kinyume na makubaliano
yaliyomo kwenye Mkataba huu, Mzabuni atalazimika kurejesha gharama zote za Mkataba

huu na kufikishwa katika vyombo vya Sheria kwa hatua za kisheria zaidi:

4.2 MAJUKUMU YA MNUNUZI.

Mnunuzi atatakiwa:

(a) Kumuwezesha Mzabuni kuwa na mazingira mazuri katika utekelezaji wa Mkataba huu,
ikiwa ni pamoja na kukagua ubora wa huduma na kutoa ushauri au maelekezo pale

inapohitajika kulingana na mahitaji ya Mnunuzi.

(b)Kumlipa Mzabuni stahiki yake kama makubaliano yalivyo. Ieleweke kuwa Mnunuzi
hatalipa malipo yoyote Kwa Mzabuni kabla ya kukamilisha kuleta vifaa kulingana na
Mkataba huu. Aidha, Mnunuzi hatalipa kiasi chochote cha malipo kwa Mzabuni kama
Mzabuni atashindwa kukamilisha kazi kwa wakati kulingana na Mkataba badala yake

Mzabuni atatakiwa kulipa fidia ya ucheleweshaji vifaa kwa Mnunuzi.

(c) Kukagua Vifaa vinavyoletwa na Mzabuni na kutoa ushirikiano unaofaa wakati Mnunuzi

atakapohitaji kufanya hivyo.

5. MATUKIO YASIYOTARAJIWA (FORCE MAJEURE)

5.1  Matukio yasiyotarajiwa (FORCE MAJEURE) yana maana ya matukio yaliyo nje ya
uwezo wa wahusika na ambayo hawakuweza kuyaona wakati wa kusaini Mkataba
huu, ambapo matokeo yake yatasababisha Mzabuni asiweze kutekeleza Mkataba huu.
Matukio hayo ni kama vita, vita vya kikabila, moto, mafuriko, mgomo, magonjwa ya

mlipuko, Mabadiliko ya Sheria na mengineyo.



5.2

5.3

6.1

6.2

Matukio haya yatakapotokea wahusika wa Mkataba huu wataahirisha utekelezaji wa
Mkataba huu bila kuwajibika kwa hasara itakayotokana na tukio husika, kwa kipindi na

eneo linalohusika na lililoathiriwa na tukio husika.

Wahusika wa Mkataba huu watapeana taarifa haraka iwezekenavyo kabla ya
kusimamisha kazi/ huduma. Kama taarifa ya awali imetolewa kwa njia isiyo ya
maandishi, ndani ya masaa 24 taarifa iliyotolewa kwa njia isiyo ya maandishi itolewe
kwa maandishi. Mawasiliano yote ya maandishi yatawasilishwa kwenye ofisi ya

Mnunuzi na siyo sehemu nyingine yoyote.

UWAJIBIKAJI WA WAHUSIKA.

Mzabuni atawajibika kwa hasara, uharibifu na gharama zinazotokana na uzembe wake

mwenyewe, mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa Mkataba

huu.

Mnunuzi hatawajibika kwa hasara au uharibifu wowote utakaotokana na uzembe wa
Mzabuni mwenyewe au Mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji

wa Mkataba huu.

KUSULUHISHA MIGOGORO:

7.1

7.2

Wahusika wa Mkataba huu watatumia uwezo wao wenyewe kusuluhisha kwa amani
migogoro na tofauti yoyote itakayojitokeza kati yao inayohusu utekelezaji wa Mkataba

huu.

Endapo watashindwa kusuluhisha mgogoro au tofauti kati yao, mmoja wao
atawasilisha mgogoro huo kwa msuluhishi kulingana na Sheria ya Usuluhishi Na.2

ya mwaka 2020.



10.

11,

12.

7.3 Hatua ya mwisho itakuwa ni kwenda Mahakamani endapo wahusika watashindwa

kusuluhisha mgogoro wao.

SHERIA ITAKAYOTUMIKA:

Mkataba huu utatafsiriwa na kuongozwa kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania.
MAELEKEZO/MAWASILIANO:

Maelekezo yanayotolewa na Mnunuzi yatakuwa kwa maandishi. Kwa sababu nyingine yoyote
ile maelekezo hayo yanaweza yakatolewa kwa njia ya mdomo, Mzabuni atafuata maelekezo
hayo. Katika muda usiozidi saa 72. Mnunuzi atatakiwa kuthibitisha kwa maandishi maelekezo

aliyoyatoa awali kwa njia ya mdomo.
KUHAMISHA MKATABA/KUTOA KAZI KWA MZABUNI MSAIDIZI:

Uhawilishaji: Muuzaji hatahamisha jukumu lake la kimkataba iwe lote au sehemu ya

majukumu yake kwa muuzaji mwingine kabla ya kupata idhini ya maandishi ya Mnunuzi.

VIFAA VINAVYOWEZA KUKATALIWA:

Vifaa visivyo kidhi mahitaji, viwango na maelekezo ya Mnunuzi kama ilivyo elekezwa kwenye
Mkataba vitakataliwa na Mnunuzi. Kwa maelekezo ya Mnunuzi, Mzabuni kwa gharama zake
mwenyewe atabadilisha vifaa vitakavyokuwa vimekataliwa hadi kumridhisha Mnunuzi
kikamilifu. Endapo Mzabuni atashindwa kufanya marekebisho au mabadiliko ya vifaa vilivyo
kataliwa kwa wakati, Mnunuzi atahesabu hasara itakayosababishwa na uzembe huo na

mzabuni atawajibika kama ilivyoelezwa katika Kifungu cha 4.1 hapo juu.
MABADILIKO YA BEI:

Hakuna mabadiliko yoyote ya bei yatakayofanyika katika kipindi chote cha utekelezaji wa

mkataba huu.



13. KUVUNJA MKATABA:

13.1 Kama Mzabuni atashindwa kuanza kufanyakazi/ kutoa huduma katika muda uliopangwa au
kuna sababu za kutosha kuamini kuwa hatakamilisha kutoa huduma yote katika muda
uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokiuka tarehe na muda wa kukamilisha kutoa huduma
au anashindwa kufuata moja ya masharti au hafuati maelekezo ya Mnunuzi au anakuwa
mufilisi, Mnunuzi atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kutafuta Mzabuni mpya wa

kufanya kazi hiyo.
14. MALIPO BAADA YA MKATABA KUVUNJIKA:

Kama Mkataba umevunjika, Mzabuni atalipwa na Mnunuzi fedha au maamuzi yatakayo
kuwabado hayajalipiwa katika malipo atakayokuwa amelipwa Mzabuni kwa uletaji wa vifaa
hivyo vyote vitakayokuwa vimetolewa kwa Mnunuzi kabla ya kuvunjika Mkataba kwa kima na

bei kama ilivyotolewa kwenye Mkataba.

15. TAMKO LA MZABUNI

natamka wazi kwamba nimefanya utafiti wa kutosha kwa ajili ya Kufanya kazi/kutoa huduma hii ya
uuzaji wa vifaa katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara kwa gharama ya Tsh 99,594,000/ =

(Milioni Tisini na Tisa Laki Tano Tisini na Nne Elfu Tu.)

15.2 Gharama zote hizo zinajumuisha uuzaji wa Vifaa vya ujenzi pamoja na usafirishaji, na kwamba
nisipotekeleza masharti ya mkataba huu ipasavyo hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yangu kwa
mujibu wa mkataba huu. Pia natamka wazi kwamba MZABUNI sio mtumishi wa Hospitali ya Rufaa

ya Mkoa wa Manyara, na kwamba endapo itathibitika nimedanganya hatua za kisheria zichukuliwe

dhidi yangu.



ILI KUTHIBITISHA MAKUBALIANO HAYA, Wahusika wamesaini Mkataba huu kwa siku na
taret.e kama inavyoonekana hapa chini:-

KWA UPANDE WA MNUNUZI MKATABA HUU UMESAINIWA NA:
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